50k/2 bữa thì nấu nướng như nào?

M mua 1 lần nấu 1 lần chua 2 bữa thì ok. Nếu chỉ tính thức ăn ko thì t nghĩ kiểu gì cũng phải có đậu phụ và cà hoặc dưa muối (15k), thịt 30k, rau 5k chắc ok thôi
 
Đọc cmt trên này mới biết, nhiều thằng chi tiêu ngu vkl và có lẽ chưa từng vào bếp nấu ăn bao giờ. 50k k tính gạo, dầu ăn, mắm muối thì dư sức 1 mình ăn 2 bữa.
T đang ở nc ngoài nhưng đọc giá cả thì dư sức nấu. Ra chợ mua 6 quả trứng gà 12k, 1 bó rau muống 5k. Dư 33k mua hết thịt heo, về mỗi thứ chia đôi nấu 2 lần ăn. Mấy tml suốt ngày ở nhà quay tay hay chưa trải đời sinh viên bao giờ ah?
 
Vợ t đi vắng mấy hôm nên t tập tành đi chợ, có mấy lít mà ăn cả tuần. Bọn m hiến kết xem nấu nướng như nào 50k vẫn đủ chất đạm, xơ, tinh bột vì chiều t đi đánh bóng chuyền hơi.
50k / 2 bữa =
1 con cá nục bông sốt cà 15k cắt 2 khúc
Canh cà chua trứng 20k
Đậu hũ chiên 5k
Tráng miệng 2 chén chè đậu xanh 10k
:hungry::hungry::hungry:
 
Đọc cmt trên này mới biết, nhiều thằng chi tiêu ngu vkl và có lẽ chưa từng vào bếp nấu ăn bao giờ. 50k k tính gạo, dầu ăn, mắm muối thì dư sức 1 mình ăn 2 bữa.
T đang ở nc ngoài nhưng đọc giá cả thì dư sức nấu. Ra chợ mua 6 quả trứng gà 12k, 1 bó rau muống 5k. Dư 33k mua hết thịt heo, về mỗi thứ chia đôi nấu 2 lần ăn. Mấy tml suốt ngày ở nhà quay tay hay chưa trải đời sinh viên bao giờ ah?
Moẹ , trứng gà giờ 3k/trái , trứng vịt 5k/trái . Đi chợ gửi xe 3k buổi sáng , 5k buổi chiều , không gửi để xe dưới lòng đường thì 300k nhé :go:
 
M ko đi làm à? Đàn ông đàn ang gì hỏi chán đời vậy. Cái ăn uống là nhu cầu cơ bản mà còn phải căn ke nữa thì tao chịu thật
 
Moẹ , trứng gà giờ 3k/trái , trứng vịt 5k/trái . Đi chợ gửi xe 3k buổi sáng , 5k buổi chiều , không gửi để xe dưới lòng đường thì 300k nhé :go:
Ok vậy mua 4 quả thôi, đm tiền đi chợ ai tính tiền gửi xe mày, phi vào đấy mà mua luôn.
 
Vợ t đi vắng mấy hôm nên t tập tành đi chợ, có mấy lít mà ăn cả tuần. Bọn m hiến kết xem nấu nướng như nào 50k vẫn đủ chất đạm, xơ, tinh bột vì chiều t đi đánh bóng chuyền hơi.
Mày làm 2 suất cơm sườn tấm loại Bình Rân, Phụ Hò... nhé
 
Vừa hay có thằng nào hôm nọ kêu 15k 1 bữa. Việt nam chi phí ăn rẻ hơn MỸ mời vào đây chỉ giáo. :))
 
Còn muốn tiết kiệm thực sự ta bày cho, hồi sinh viên ăn ntn đây: Mua 1 ổ bánh sandwich siêu bự của big c, ổ đó tầm 30 lát phải 15 kẹp, mỗi kẹp ăn đc 2 bữa đi, vị chi ngày mất tầm 3k tiền bánh mì (ổ 20k). Xong đó là mua trứng 35k/14 trái ngày 2 trái, mắm muối gia vị tương ớt 5k là tổng 60k. Kế tiếp mua dưa leo xà lách (rẻ bèo) tầm 10k, thêm hộp pate 15k nữa là 85k, còn 15k mua ít miếng phô mai bò cười cắt ăn thêm, đủ ăn cả tuần hết 100k.
Ăn như này ỉa k ra cứt
 
Vợ t đi vắng mấy hôm nên t tập tành đi chợ, có mấy lít mà ăn cả tuần. Bọn m hiến kết xem nấu nướng như nào 50k vẫn đủ chất đạm, xơ, tinh bột vì chiều t đi đánh bóng chuyền hơi.
mua mớ rau muống 10K, 8 bìa đậu khoảng 30K mày còn 10k mua rượu về uống. Rau thì luộc, đậu thì rán, có luôn nước canh, có cả rượu để uống. Dư sức tml sống được 1 ngày tử tế
 
Bữa có thằng nào trên xam bảo nấu ăn 15k/bữa đó, không thấy nó vào tư vấn nhỉ?
 
Còn muốn tiết kiệm thực sự ta bày cho, hồi sinh viên ăn ntn đây: Mua 1 ổ bánh sandwich siêu bự của big c, ổ đó tầm 30 lát phải 15 kẹp, mỗi kẹp ăn đc 2 bữa đi, vị chi ngày mất tầm 3k tiền bánh mì (ổ 20k). Xong đó là mua trứng 35k/14 trái ngày 2 trái, mắm muối gia vị tương ớt 5k là tổng 60k. Kế tiếp mua dưa leo xà lách (rẻ bèo) tầm 10k, thêm hộp pate 15k nữa là 85k, còn 15k mua ít miếng phô mai bò cười cắt ăn thêm, đủ ăn cả tuần hết 100k.
hay.haha
 
nhà cò sẵn gạo gia vị thì cứ mua thịt heo về ướp muối chiên giòn ăn với dưa leo, cá chiên, ko thì mua hộp chả giò 70k chia 4 bữa thêm trứng chiên, ngoài Bắc thì thịt luộc cà pháo, mua trái mướp với bó rau ngót hay mồng tơi về nấu thịt bằm, ối cái để nấu, chủ yếu m gom lại nấu 1 lần ăn 2 bữa thì dễ thôi
 
Còn muốn tiết kiệm thực sự ta bày cho, hồi sinh viên ăn ntn đây: Mua 1 ổ bánh sandwich siêu bự của big c, ổ đó tầm 30 lát phải 15 kẹp, mỗi kẹp ăn đc 2 bữa đi, vị chi ngày mất tầm 3k tiền bánh mì (ổ 20k). Xong đó là mua trứng 35k/14 trái ngày 2 trái, mắm muối gia vị tương ớt 5k là tổng 60k. Kế tiếp mua dưa leo xà lách (rẻ bèo) tầm 10k, thêm hộp pate 15k nữa là 85k, còn 15k mua ít miếng phô mai bò cười cắt ăn thêm, đủ ăn cả tuần hết 100k.
Ăn vậy sức đéo đâu học đm
 
Top